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TANGAZO LA SERIKALI Na…….....................……la tarehe……….....……………
SHERIA YA VIWANJA VYA NDEGE TANZANIA, 
(SURA YA 92)
_______
KANUNI
_________
(Zimetengenezwa chini ya kifungu cha 46 (2) (a))
KANUNI ZA ADA NA TOZO ZA VIWANJA VYA NDEGE TANZANIA ZA MWAKA  2026
	SEHEMU YA KWANZA
MASHARTI YA UTANGULIZI

	

	Jina 
	
1. Kanuni hizi zitajulikana kama Kanuni za Ada na Tozo za Viwanja vya Ndege Tanzania za Mwaka 2026.

	
	

	Matumizi
	
2. Kanuni hizi zitatumika kwa watumiaji wote wa huduma za viwanja vya ndege, ikijumuisha wakala wa serikali, mashirika ya ndege, waendeshaji wa ndege, wamiliki, wapangaji, kampuni za a kibiashara na watu wanaojishughulisha na huduma za viwanja vya ndege Tanzania Bara.

	
	

	Fasili
	
3. Katika Kanuni hizi, isipokuwa kama muktadha utahitaji vinginevyo-

	Sura ya 92
	“Sheria” maana yake ni Sheria ya Viwanja vya Ndege Tanzania;

	
	“Mamlaka” maana yake ni Mamlaka ya Viwanja vya Ndege Tanzania iliyoanzishwa chini ya “Sheria”;

	
	“Huduma za uwanja wa ndege” ina maana kama ilivyoelezwa chini ya "Sheria";

	
	“Bodi” maana yake ni Bodi ya Mamlaka iliyoanzishwa chini ya “Sheria”;

	
	"Ada ya makubaliano" maana yake ni ada inayolipwa kwa Mamlaka kwa ajili ya haki ya kuendesha huduma za kibiashara ndani ya maeneo ya Uwanja wa Ndege;

	
	“Ada na Tozo” maana yake ni fedha zinazotozwa kwa ajili ya matumizi ya miundombinu, vifaa na huduma za Viwanja vya Ndege”;

	
	

	
	

	SEHEMU YA PILI
ADA NA TOZO

	
	

	Ada na tozo
	
4.-(1) Mtu yeyote anayefanya au kuendesha biashara ndani ya maeneo ya uwanja wa ndege, atalipa ada na tozo kama ilivyoainishwa  chini ya Jedwali la Kwanza la Kanuni hizi. 

	
	
(2) Bila  kujali kiasi kilichoainishwa katika jedwali la Kwanza la Kanuni hizi, Mamlaka inaweza kutoza kiasi au kiwango cha juu zaidi kwa daraja lolote la ada na tozo:

	
	
Isipokuwa kwamba, kiasi au kiwango hicho kinatokana na mchakato wa zabuni.

	
	

	Uainishaji wa ada na tozo
	
5.-(1) Ada na tozo zinazolipwa chini ya Kanuni hizi zitaainishwa na kutozwa kwa kiwango kilichoainishwa katika Jedwali la Kwanza.

	
	
(2) Kwa madhumuni ya Kanuni hizi, daraja la ada na tozo zitajumuisha-

	
	(a) ada za  makubaliano;

	
	(b) ada za maegesho ya magari;

	
	(c) ada za matangazo na ongezeko la mauzo;

	
	(d) ada za daraja la kupanda ndege;

	
	(e) ada za huduma ya umeme wa ardhini;

	
	(f) ada ya kiyoyozi;

	
	(g) tozo za pango;

	
	(h) tozo za upangishaji ardhi;

	
	(i) tozo za huduma ya chumba cha kupumzika cha  daraja la  juu;

	
	(j) tozo za  huduma ya chumba cha kupumzika cha mtu muhimu;

	
	(k) tozo za huduma ya chumba cha kupumzika cha  mtu muhimu kibiashara;

	
	(l) tozo za usambazaji wa mafuta;

	
	(m) tozo za upitishaji wa mizigo;

	
	(n)  tozo za teksi za uwanja wa ndege;

	
	(o) tozo za huduma ya kuzima  moto;

	
	(p) tozo za heshima ya maji kwa ndege;

	
	(q) tozo za kurekodi filamu, kupiga picha na kurekodi video; na

	
	(r) tozo ya kutumia kituo cha data.

	
	

	Tozo maalumu
	
6.-(1) Bila  kujali masharti ya Kanuni ya 5 (1) na (2), Mamlaka inaweza kutoza tozo maalumu pamoja na ada na tozo za uwanja wa ndege kwa utaratibu maalumu au maombi kutoka kwa wateja kuhusu huduma za ziada zilizoboreshwa kama ilivyoainishwa chini ya Sehemu H ya Jedwali la Kwanza.

	
	
(2) Kwa madhumuni ya kanuni hii, tozo maalumu inaweza kujumuisha; huduma ya kuzima moto, daraja la kupanda ndege, heshima ya maji kwa ndege, ziara ya mafunzo, mapokezi ya kikundi au timu au wafanyakazi, tozo ya kutumia kituo cha data, uwekaji wa gazebo, ada ya kifurushi cha haraka, uletaji wa ndege kwa mara ya kwanza na vifaa vya mikutano.

	
	

	Ada na upangishajiwa ardhi 
	
7.-(1) Mamlaka, itapanga ada za upangishaji kwa misingi ya mita za mraba au hekta kama zilivyoainishwa katika makundi ya upangishaji yaliyoainishwa chini ya Sehemu A ya Jedwali la Kwanza la Kanuni hizi.

	
	
(2) Ada za upangaji zitalipwa mapema kwa namna na muda kadiri itakavyoainishwa na Mamlaka kupitia mikataba ya upangishaji.

	
	
(3) Mamlaka itakuwa na haki ya kupitia na kurekebisha ada za upangishaji mara kwa mara, kwa kuzingatia kanuni na masharti ya mkataba wa upangaji.

	
	

	Ada za maegesho ya magari
	
8.-(1) Mtu yeyote anayeendesha gari linalofikia  au kutumia sehemu za maegesho ya uwanja wa ndege atatakiwa  kulipa ada za maegesho kwa Mamlaka kwa mujibu wa viwango vilivyoainishwa katika Sehemu B ya Jedwali la Kwanza la Kanuni hizi.

	
	
(2) Kwa madhumuni ya kanuni hii, ada za maegesho ya gari zitapangwa kwa kuzingatia muda wa kukaa na aina za magari kama ifuatavyo:

	
	(a) aina ya gari kundi A, itajumuisha magari madogo, pikapu, na magari ya matumizi ya michezo ;

	
	(b) aina ya gari kundi B, itajumuisha basi dogo na gari dogo la mizigo;

	
	(c) aina ya gari C itajumuisha malori na mabasi; na

	
	(d) aina ya gari kundi D, itajumuisha pikipiki na pikipiki ya magurudumu matatu.

	
	
(3) Mamlaka, ikipokea ombi toka kwa wadau wa viwanja vya ndege, itawatoza ada za maegesho ya magari kwa muda mrefu zaidi kwa kuzingatia ada zilizowekwa chini ya Sehemu ya D ya Jedwali la Kwanza la Kanuni hizi.

	
	
(4) Kwa madhumuni ya kanuni hii, wadau wa uwanja wa ndege, wanamaanisha mtoa huduma kwa ndege, abiria na mizigo, mdhibiti, mashirika ya ndege, mashirika na taasisi za serikali au watumiaji wa viwanja vya ndege.

	
	

	Ada ya haki ya uendeshaji
	
9.-(1). Mtu yeyote anayefanya au kuendesha biashara ndani ya maeneo ya Uwanja wa Ndege atalipa ada ya haki ya uendeshaji kwa Mamlaka kwa mujibu wa viwango vilivyoainishwa chini ya Sehemu ya A na B ya Jedwali la Pili la Kanuni hizi.

	
	
(2) Kwa madhumuni ya kanuni hii, ada ya haki ya uendeshaji itatozwa kwa msingi wa kiasi kisichobadilika, kwa asilimia ya mapato ya  mauzo  au utaratibu wa kugawana mapato.

	
	
(3) Ada ya haki ya uendeshaji itatozwa na kukusanywa kutoka katika biashara zifuatazo-

	
	(a) usambazaji wa mafuta;

	
	(b) upitishaji wa mizigo;

	
	(c) usambazaji wa chakula ndani ya ndege;

	
	(d) karakana za vifaa; 

	
	(e) matengenezo ya ndege kibiashara; na

	
	(f) mapato ya mauzo  kutoka katika huduma za ndege  ardhini, huduma zisizolipishwa ushuru, maduka ya reja reja, huduma za vyakula na vinywaji, kumbi za watu mashuhuri na biashara nyingine yoyote inayohusiana.

	
	
(4) Kwa madhumuni ya kudhibiti na ufuatiliaji wa ada za umiliki inayolipwa, Mamlaka itakuwa na uwezo wa kufikia mifumo ya mauzo inayoendeshwa na watu wanaoendesha huduma za ndege  ardhini, maduka ya bidhaa zisizotozwa kodi, maduka ya rejareja, huduma za vyakula na vinywaji, huduma za kumbu za watu mashuhuri, gharama za mafuta, upitishaji wa mizigo, huduma ya vyakula ndani ya ndege na mfumo wa ukusanyaji wa mapato ya ndege kwa kuunganishwa na Mamlaka ya Viwanja vya Ndege Tanzania.

	
	
(5) Bila  kujali masharti ya Kanuni ya 9(4), Mamlaka inaweza kumtaka mtu au mtoa huduma kwa ndege, abiria na mizigo kuwasilisha Taarifa ya Fedha za Mwaka iliyokaguliwa kwa madhumuni ya usuluhishi na uamuzi wa ada za umiliki zinazolipwa.

	
	

	Usimamizi wa huduma za ndege ardhini
	
10.-(1) Mtu yeyote anayetoa huduma za ndege ardhini katika maeneo ya Uwanja wa Ndege atalipa ada ya haki ya uendeshaji kwa Mamlaka.

	
	
(2) Mamlaka, itaweka viwango vya kutoa huduma za ndege ardhini katika Viwanja vya Ndege.

	
	
(3)Bila kujali masharti ya kanuni ya 10(2), shirika la ndege au mwendesha ndege hatajihusisha katika huduma za kuhudumia ndege, isipokuwa shirika au mwendesha ndege huyo awe na-

	
	(a) leseni halali ya huduma ya kusimamia uwanja wa ndege iliyotolewa na Mdhibiti;

	
	(b) namba inayohitajika na  aina ya kifaa  kama ilivyoainishwa na Mamlaka; na

	
	(c) mkataba halali na Mamlaka wa kujitolea huduma ya ndege ardhini. 

	
	

	SEHEMU YA TATU
TOZO ZA KUREJESHA

	
	

	Tozo za kurejesha
	
11.-(1) Mtu yeyote anayefanya  au kuendesha biashara ndani ya maeneo ya Uwanja wa Ndege atalipa tozo za urejeshaji kama ilivyoainishwa katika Jedwali la Tatu la Kanuni hizi.

	
	
(2) Kwa madhumuni ya kanuni hii, tozo  za urejeshaji zitajumuisha-

	
	(a) data, maji, umeme, simu, Televisheni ya itifaki ya mtandao  na tozo za udhibiti wa taka;

	
	(b) tozo za kupita katika Uwanja wa ndege ;

	
	(c) tozo za kibali cha uendeshaji wa magari ndani ya uwanja wa ndege ;

	
	(d) tozoza huduma za Mfumo wa Usimamizi wa Viwanja vya Ndege  ambazo zitajumuisha-

	
	(i) tozo za Mfumo wa kuonyesha taarifa za ndege ;

	
	(ii) tozo za Mfumo wa kuchakata abiria  wa matumizi ya kawaida.

	
	

	
	

	SEHEMU YA NNE
MASHARTI YA JUMLA

	
	

	Msamaha
	
12. Mamlaka, inaweza kutoa misamaha au punguzo la ada na tozo kama itakavyoona inafaa, kwa shughuli za serikali, vikosi vya jeshi na mashirika ya usalama wa magari, huduma za dharura au shughuli maalumu za kibinadamu.  

	
	

	Shirika la ndege kupewa msamaha
	
13.-(1) Mamlaka, inaweza kuondoa sehemu ya ada au tozo kwa shirika la ndege linaloanzisha safari kwa mara ya kwanza kwa kipindi cha miaka miwili ya kwanza ya uendeshaji:

	
	
Isipokuwa kwamba, kuondolewa huko hakutazidi asilimia hamsini ya ada au tozo itakakayolipwa na shirika hilo jipya la ndege.

	
	
(2) Kwa madhumuni ya Kanuni hizi, Mamlaka haitaondoa tozo za urejeshaji.

	
	

	Adhabu
	
14.-(1) Mtu yeyote ambaye atashindwa kulipa ada au tozo zilizoainishwa ndani ya muda uliopangwa anatenda kosa na atapewa adhabu  kama ifuatavyo-

	
	(a) malipo ya kuchelewa kwa kiasi kinachodaiwa atalipa asilimia  12 ya kuchelewa kwa mwaka;

	
	(b) kwa kuendelea kutolipa ada au malipo kwa zaidi ya miezi sita, atasimamishwa kufika katika maeneo ya  uwanja wa ndege;

	
	
(2). Bila kujali masharti ya Kanuni ya 14 (1), adhabu za kuchelewa kwa malipo haitatumika kwa ada za maegesho ya gari.

	
	


______________

JEDWALI LA KWANZA
________________

(Limetengenezwa chini ya kanuni ya 4(1)) 
ADA NA TOZO
SEHEMU A: GHARAMA ZA KUKODISHA 
	AINA YA KUKODISHA
	TOZO ZA KUKODISHA
	KUPANGISHA ARDHI

	Na.
	UWANJA WA NDEGE
	Kituo
	Kukodisha (kwa Mita za Mraba kwa mwaka)
	Kukodisha kwa kuweka kituo cha muda (kwa Mita za Mraba /mwaka)
	Njia panda/eneo lililohifadhiwa (kwa Mita za Mraba kwa mwaka)
	Upangishaji wa Ardhi (kwa Mita za Mrabamwaka)
	Kupangisha a shamba kwa Ekari/Mwaka

	
	
	
	Mashirika ya ndege
	nyingine
	 
	Mashirika ya ndege
	nyingine
	 
	 

	
	 
	 
	TZS ‘’000’’
	TZS ‘’000’’
	TZS ‘’000’’
	TZS ‘’000’’
	TZS ‘’000’’
	TZS ‘’000’’
	TZS ‘’000’’

	1
	UWANJA WA NDEGE WA KIMATAIFA JULIUS NYERERE
	TB 1
	297.0 
	405.0 
	202.5 
	27.0 
	40.5 
	27.0 
	N/A

	
	
	TB 2
	464.4 
	712.8 
	356.4 
	27.0 
	40.5 
	27.0 
	N/A

	
	
	TB 3
	553.5 
	837.0 
	418.5 
	27.0 
	40.5 
	27.0 
	N/A

	
	
	Mizigo 
	297.0 
	297.0 
	148.5 
	40.5 
	40.5 
	27.0 
	N/A

	2
	UWANJA WA NDEGE WA KIMATAIFA KILIMANJARO
	518.4 
	540.0 
	175.5 
	27.0 
	40.5 
	27.0 
	N/A

	3
	MWANZA
	297.0 
	351.0 
	175.5 
	13.5 
	40.5 
	27.0 
	N/A

	4
	SONGWE
	148.5 
	405.0 
	135.0 
	13.5 
	27.0 
	13.5 
	100

	5
	ARUSHA
	324.0 
	405.0 
	162.0 
	27.0 
	67.5 
	27.0 
	150

	6
	DODOMA
	148.5 
	405.0 
	135.0 
	13.5 
	27.0 
	9.7 
	N/A

	7
	TABORA
	81.0 
	135.0 
	67.5 
	8.1 
	27.0 
	8.1 
	30

	8
	BUKOBA
	97.2 
	97.2 
	40.5 
	8.1 
	27.0 
	9.7 
	N/A

	9
	KIGOMA
	81.0 
	81.0 
	40.5 
	8.1 
	27.0 
	8.1 
	70

	10
	MTWARA
	81.0 
	81.0 
	40.5 
	8.1 
	27.0 
	8.1 
	N/A

	11
	TANGA
	81.0 
	81.0 
	40.5 
	8.1 
	27.0 
	8.1 
	N/A

	12
	MAFIA
	81.0 
	81.0 
	40.5 
	8.1 
	27.0 
	8.1 
	N/A

	13
	IRINGA
	135.0 
	135.0 
	67.5 
	5.4 
	13.5 
	8.1 
	40

	14
	ZIWA MANYARA
	135.0 
	135.0 
	67.5 
	13.5 
	27.0 
	13.5 
	N/A

	15
	VIWANJA VINGINE VYA NDEGE
	54.0 
	54.0 
	27.0 
	5.4 
	13.5 
	5.4 
	30

	 
	Viwango ni vya Kipekee vya Kodi ya Ongezeko la Thamani


SEHEMU B: ADA ZA MAEGESHO YA GARI
	TOZO  ZA MAEGESHO

	Na. 
	Jina la Uwanja wa Ndege
	Malipo (TZS/Saa ya kwanza au sehemu yake)
	Maegesho ya Muda Mrefu (TZS/Siku au sehemu yake)

	
	
	DARASA A
	DARASA B
	DARASA C 
	DARASA D
	 

	1
	UWANJA WA NDEGE WA KIMATAIFA JULIUS NYERERE 
	3,000
	5,000
	10,000
	 N/A 
	25,000

	2
	UWANJA WA NDEGE WA KIMATAIFA KILIMANJARO
	3,000
	5,000
	10,000 
	HAITUMIKI 
	30,000

	3
	ARUSHA
	3,000
	5,000
	10,000
	3,000
	15,000

	4
	MWANZA
	3,000
	5,000
	10,000
	 N/A 
	15,000

	5
	DODOMA
	3,000
	5,000
	10,000
	2,000
	15,000

	6
	SONGWE
	2,000
	2,000
	6,000
	2,000
	15,000

	7
	VIWANJA VINGINE VYA NDEGE
	2,000
	3,000
	3,000
	1,000
	10,000

	 
	 
	Kumbuka: Huduma za maegesho ya magari zinazozidi saa 1 zitatozwa ada ya nyongeza ya TZS 1,000/= kwa kila saa inayozidi au sehemu yake.
	 

	Viwango vinajumuisha Kodi ya Ongezeko la ThamaniVAT

	

	Maegesho yanayotoza adhabu

	Na.
	Aina ya adhabu
	kiwango cha TZS

	1
	Maegesho yasiyo sahihi
	                         50,000.00 

	2
	Kupoteza sarafu/kadi
	                         30,000.00 

	3
	Ukwepaji wa maegesho
	                         50,000.00 

	4
	Teksi Isiyoidhinishwa
	                       100,000.00 

	5
	Zaidi ya kasi
	                         30,000.00 

	
	Malipo yanajumuisha  Kodi ya Ongezeko la Thamani


SEHEMU C: ADA YA TEKSI YA UWANJA WA NDEGE
	S/N
	UWANJA WA NDEGE
	 ADA YA TEXIKWA MWEZI (TZS) 
	 

	
	
	
	STIKA YA TAXI KWA MWEZI 
TZS

	1
	KITUO CHA MIZIGO KATIKA UWANJA WA NDEGE WA KIMATAIFA JULIUS NYERERE 
	45,000.00
	30,000.00

	
	UWANJA WA NDEGE WA KIMATAIFA JULIUS NYERERE -TBI
	60,000.00
	30,000.00

	
	UWANJA WA NDEGE WA KIMATAIFA JULIUS NYERERE - TBII
	90,000.00
	30,000.00

	
	UWANJA WA NDEGE WA KIMATAIFA JULIUS NYERERE -TBIII
	180,000.00
	30,000.00

	2
	UWANJA WA NDEGE WA KIMATAIFA KILIMANJARO
	90,000.00
	30,000.00

	3
	MWANZA
	60,000.00
	30,000.00

	4
	ARUSHA
	110,000.00
	50,000.00

	5
	SONGWE
	45,000.00
	30,000.00

	6
	DODOMA
	45,000.00
	30,000.00

	7
	VIWANJA VINGINE VYA NDEGE
	20,000.00
	30,000.00

	Viwango vinajumuisha  Kodi ya Ongezeko la Thamani


SEHEMU  D: MAEGESHO YA GARI KWENYE UWANJA WA NDEGE WA UFIKIAJI WA MSIMU / ADA ZA KADI
	Na.
	UWANJA WA NDEGE
	MAWAKALA WA SERIKALI KWA MWAKA (TZS)
	 NDEGE KWA MWAKA (TZS) 
	 WATEJA WA NDANI KWA MWAKA (TZS) 
	 WATEJA WA NJE KWA MWEZI (TZS) 

	1
	UWANJA WA NDEGE WA KIMATAIFA JULIUS NYERERE 
	50,000 
	150,000
	150,000 
	100,000 

	2
	UWANJA WA NDEGE WA KIMATAIFA KILIMANJARO
	50,000
	50,000
	50,000
	100,000

	2
	MWANZA
	50,000
	50,000
	50,000
	100,000

	3
	ARUSHA
	50,000 
	150,000 
	150,000 
	100,000 

	4
	SONGWE
	50,000
	50,000
	50,000
	100,000

	5
	DODOMA
	50,000
	50,000
	50,000
	100,000

	6
	KIGOMA
	25,000
	50,000
	50,000
	50,000

	7
	TABORA
	25,000
	50,000
	50,000
	50,000

	8
	BUKOBA
	25,000
	50,000
	50,000
	50,000

	9
	MTWARA
	25,000
	50,000
	50,000
	50,000

	10
	TANGA
	25,000
	50,000
	50,000
	50,000

	11
	MAFIA
	25,000
	50,000
	50,000
	50,000

	12
	IRINGA
	25,000
	50,000
	50,000
	50,000

	13
	VIWANJA VINGINE VYA NDEGE
	15,000
	30,000
	30,000
	30,000

	Viwango vinajumuisha Kodi ya Ongezeko la Thamani 


SEHEMU E: MALIPO YA  HUDUMA YA CHUMBA CHA KUPUMZIKA CHA MTU MUHIMU SANA
	Na.
	Cheo
	Ndege ya Kimataifa
	Ndege ya Ndani

	
	
	Kuondoka
	Kuwasili
	Kuondoka
	Kuwasili

	
	Kundi
	 Mtanzania 
	Mgeni
	Mtanzania
	Mgeni
	Mtanzania
	Mgeni
	Mtanzania
	Mgeni

	
	 
	TZS  ‘’000’’
	TZS  ‘’000’’
	TZS  ‘’000’’
	TZS  ‘’000’’
	TZS  ‘’000’’
	TZS  ‘’000’’
	TZS  ‘’000’’
	TZS  ‘’000’’

	 
	 UWANJA WA NDEGE WA KIMATAIFA JULIUS NYERERE

	1
	Viongozi wa Umma, Viongozi wa Dini au Viongozi wa Vyama vya Siasa
	265.2
	459
	234
	405
	200
	345.6
	150
	259.2

	
	Watoto wa miaka 2-12
	156
	270
	132.6
	229.5
	120
	207.9
	90
	156.6

	2
	Wawakilishi wa nchi, Watendaji Wakuu wa Shirika la Kimataifa la Kikanda na Wafadhili
	390
	675
	312
	540
	300
	518.4
	250
	432

	
	Watoto wa miaka 2-12
	234
	405
	195
	337.5
	175
	302.4
	140
	243

	3
	Watendaji Wakuu wa Makampuni Binafsi na Viongozi wa Biashara
	546
	945
	390
	675
	350
	604.8
	250
	432

	
	Watoto wa miaka 2-12
	234
	405
	195
	337.5
	175
	302.4
	140
	243

	4
	Rais, Makamu wa Rais, Waziri Mkuu, Spika wa Bunge, Jaji Mkuu na Balozi, Rais Mstaafu (URT)
	HAITUMIKI  
	HAITUMIKI 
	HAITUMIKI 
	HAITUMIKI 
	HAITUMIKI 
	HAITUMIKI 
	HAITUMIKI 
	HAITUMIKI  

	5
	Kutana na kusalimiana kwa kila mtu
	100
	100
	100
	100
	100
	100
	100
	100

	
	Watoto wa miaka 2-12
	50
	50
	50
	50
	50
	50
	50
	50

	 
	UWANJA WA NDEGE WA KIMATAIFA KILIMANJARO

	1
	Viongozi wa Umma, Viongozi wa Dini au Vyama vya Siasa
	60
	108
	50
	94.5
	50
	94.5
	50
	94.5

	
	Watoto wa miaka 2-12
	30
	54
	25
	48.6
	25
	48.6
	25
	48.6

	2
	Wawakilishi wa Nchi, Watendaji Wakuu wa Mashirika ya Kimataifa ya Kikanda na Wafadhili.
	120
	216
	80
	148.5
	60
	108
	50
	94.5

	
	Watoto wa miaka 2-12
	60
	108
	40
	75.6
	30
	54
	25
	48.6

	3
	Watendaji Wakuu wa Makampuni Binafsi, na Maafisa Biashara
	150
	256.5
	100
	189
	80
	135
	60
	108

	
	Watoto wa miaka 2-12
	75
	129.6
	50
	94.5
	40
	67.5
	30
	54

	4
	Rais, Makamu wa Rais, Waziri Mkuu, Spika wa Bunge, Jaji Mkuu na Balozi, Rais Mstaafu (URT)
	HAITUMIKI 
	HAITUMIKI 
	HAITUMIKI 
	HAITUMIKI 
	HAITUMIKI 
	HAITUMIKI 
	HAITUMIKI 
	HAITUMIKI 

	5
	Kutana na kusalimiana kwa kila mtu
	50
	50
	50
	50
	50
	50
	50
	50

	
	Watoto wa miaka 2-12
	25
	25
	25
	25
	25
	25
	25
	25

	 
	MWANZA, SONGWE, DODOMA AND ARUSHA  AIRPORTS

	1
	Viongozi wa Umma, Viongozi wa Dini au Vyama vya Siasa
	100
	116.1
	58.5
	102.6
	50
	86.4
	37.5
	64.8

	
	Watoto wa miaka 2-12
	30
	67.5
	33.15
	56.7
	30
	51.3
	22.5
	37.8

	2
	Wawakilishi wa Nchi, Watendaji Wakuu wa Mashirika ya Kimataifa, Kikanda na Wafadhili
	10
	116.1
	58.5
	102.6
	50
	86.4
	37.5
	64.8

	
	Watoto wa miaka 2-12
	58.5
	67.5
	33.15
	56.7
	30
	51.3
	22.5
	37.8

	3
	Watendaji Wakuu wa Makampuni Binafsi, na Maafisa Biashara
	136.5
	237.6
	97.5
	170.1
	87.5
	151.2
	62.5
	108

	
	Watoto wa miaka 2-12
	58.5
	102.6
	48.75
	83.7
	43.75
	75.6
	35
	59.4

	4
	Rais, Makamu wa Rais, Waziri Mkuu, Spika wa Bunge, Jaji Mkuu na Balozi, Rais Mstaafu (URT)
	HAITUMIKI 
	HAITUMIKI 
	HAITUMIKI 
	HAITUMIKI 
	HAITUMIKI 
	HAITUMIKI 
	HAITUMIKI 
	HAITUMIKI 

	5
	Kutana na kusalimiana kwa kila mtu
	30
	30
	30
	30
	30
	30
	30
	30

	
	Watoto wa miaka 2-12
	15
	15
	15
	15
	15
	15
	15
	15

	 
	VIWANJA VINGINE VYA NDEGE

	1
	Viongozi wa Umma, Viongozi wa Dini au Vyama vya Siasa
	50
	70.2
	35
	62.1
	30
	51.3
	20
	37.8

	
	Watoto wa miaka 2-12
	20
	40.5
	20
	35.1
	20
	32.4
	15
	24.3

	2
	Wawakilishi wa Nchi, Watendaji Wakuu wa Mashirika ya Wafadhili ya Kimataifa na Kikanda.
	50
	70.2
	35
	62.1
	30
	51.3
	25
	37.8

	
	Watoto wa miaka 2-12
	35
	40.5
	20
	35.1
	18
	32.4
	13
	24.3

	3
	Watendaji Wakuu wa Makampuni Binafsi, na Maafisa Biashara
	80
	143.1
	60
	102.6
	50
	91.8
	37
	64.8

	
	Watoto wa miaka 2-12
	35
	62.1
	25
	51.3
	25
	45.9
	21
	35.1

	4
	Rais, Makamu wa Rais, Waziri Mkuu, Spika wa Bunge, Jaji Mkuu na Balozi, Rais Mstaafu (URT)
	HAITUMIKI 
	HAITUMIKI 
	HAITUMIKI 
	HAITUMIKI 
	HAITUMIKI 
	HAITUMIKI 
	HAITUMIKI 
	HAITUMIKI 

	5
	Kutana na kusalimiana kwa kila mtu
	HAITUMIKI 
	HAITUMIKI 
	HAITUMIKI 
	HAITUMIKI 
	HAITUMIKI 
	HAITUMIKI 
	HAITUMIKI 
	HAITUMIKI 

	
	Watoto wa miaka 2-12
	HAITUMIKI 
	HAITUMIKI 
	HAITUMIKI 
	HAITUMIKI 
	HAITUMIKI 
	HAITUMIKI 
	HAITUMIKI 
	HAITUMIKI 

	Viwango vinajumuisha Kodi ya Ongezeko la Thamani


SEHEMU F: TOZO ZA MATANGAZO
	Na. 
 
	 MAHALI 
	ARDHI
	 
	 NDANI YA JENGO LA UWANJA WA NDEGE 
	 
	ENEO LA PEMBENI MWA UWANJA WA NDEGE 

	
	Aina ya Tangazo 
	Ubao wa matangazo 
	 Mabango/Mabango 
	 Bendera/mabango ya nguzo 
	 Lightbox 
	 Skrini ya Dijiti (Kwa kila klipu kwa sqm kwa mwezi) 
	 
	 Mabango/Mabango 
	 Lightbox 
	 Skrini ya Dijiti (Kwa kila klipu kwa sqm kwa mwezi) 
	 
	 Mabango/Mabango 
	 Lightbox 
	 Skrini ya Dijiti (Kwa kila klipu kwa sqm kwa mwezi) 

	
	  UWANJA WA NDEGE 
 
	Kukodisha kwa Sqm kwa Mwezi  
	 Kukodisha kwa Sqm kwa Mwezi  
	 Kukodisha kwa Sqm kwa Mwezi  
	 Kukodisha kwa Sqm kwa Mwezi  
	 Kukodisha kwa Sqm kwa Mwezi  
	 
	 Kukodisha kwa Sqm kwa Mwezi  
	 Kukodisha kwa Sqm kwa Mwezi  
	 Kukodisha kwa Sqm kwa Mwezi  
	 
	 Kukodisha kwa Sqm kwa Mwezi  
	 Kukodisha kwa Sqm kwa Mwezi  
	 Kukodisha kwa Sqm kwa Mwezi  

	
	
	 TZS “000” 
	 TZS “000” 
	 TZS “000” 
	 TZS “000” 
	 TZS “000” 
	 
	 TZS “000” 
	 TZS “000” 
	 TZS “000” 
	 
	 TZS “000” 
	 TZS “000” 
	 TZS “000” 

	1
	UWANJA WA NDEGE WA KIMATAIFA JULIUS NYERERE- TBI & Kituo cha Mizigo 
	40.5
	40.5
	40.5
	67.5
	67.5
	
	40.5
	135.0
	67.5
	
	40.5
	148.5
	67.5

	2
	UWANJA WA NDEGE WA KIMATAIFA JULIUS NYERERE- TBII & III 
	40.5
	81.0
	81.0
	148.5
	94.5
	
	81.0
	148.5
	94.5
	
	81.0
	148.5
	94.5

	3
	UWANJA WA NDEGE WA KIMATAIFA KILIMANJARO
	32.4
	54.0
	54.0
	81.0
	81.0
	
	67.5
	121.5
	81.0
	
	67.5
	121.5
	81.0

	4
	MWANZA 
	27.0
	81.0
	81.0
	81.0
	67.5
	
	81.0
	81.0
	67.5
	
	81.0
	81.0
	67.5

	5
	ARUSHA 
	27.0
	54.0
	54.0
	54.0
	54.0
	
	54.0
	81.0
	54.0
	
	54.0
	54.0
	54.0

	6
	SONGWE 
	13.5
	13.5
	27.0
	40.5
	27.0
	
	27.0
	40.5
	27.0
	
	27.0
	40.5
	27.0

	7
	DODOMA 
	27.0
	40.5
	40.5
	67.5
	27.0
	
	27.0
	54.0
	27.0
	
	40.5
	54.0
	27.0

	8
	KIGOMA 
	13.5
	13.5
	13.5
	27.0
	27.0
	
	13.5
	40.5
	27.0
	
	40.5
	54.0
	27.0

	9
	TABORA 
	13.5
	13.5
	13.5
	27.0
	27.0
	
	13.5
	40.5
	27.0
	
	27.0
	54.0
	27.0

	10
	BUKOBA 
	13.5
	13.5
	13.5
	27.0
	27.0
	
	13.5
	40.5
	27.0
	
	27.0
	54.0
	27.0

	11
	TANGA 
	13.5
	13.5
	13.5
	27.0
	27.0
	
	13.5
	40.5
	27.0
	
	27.0
	54.0
	27.0

	12
	MAFIA 
	13.5
	13.5
	13.5
	27.0
	13.5
	
	13.5
	13.5
	13.5
	
	13.5
	27.0
	13.5

	13
	IRINGA & MTWARA 
	13.5
	13.5
	13.5
	27.0
	13.5
	
	13.5
	13.5
	13.5
	
	13.5
	27.0
	13.5

	14
	VIWANJA VINGINE VYA NDEGE 
	8.1
	8.1
	8.1
	13.5
	13.5
	
	8.1
	8.1
	8.1
	
	13.5
	13.5
	13.5

	 Viwango ni vya Kipekee vya Kodi ya Ongezeko la Thamani


SEHEMU G: KUREKODI VIDEO  NA FILAMU
	Na.
	UWANJA WA NDEGE
	 MATUKIO YA KIJAMII(TZS) 
	MATUKIO YA KAMPUNI (TZS) 
	 MATUKIO MENGINE YANAYOHUSIANA KWA TUKIO/SIKU AU SEHEMU YAKE (TZS) 

	1
	UWANJA WA NDEGE WA KIMATAIFA JULIUS NYERERE
	 
	 
	 

	 
	Pembeni mwa uwanja wa ndege
	 
	 
	 

	 
	TBI, TBI & Malipo
	70,000.00 
	300,000.00 
	75,000.00 

	 
	TBIII
	100,000.00 
	300,000.00 
	100,000.00 

	 
	Jengo la uwanja wa ndege (Ndani)
	 
	 
	 

	 
	TBI na TBII 
	200,000.00 
	200,000.00 
	200,000.00 

	 
	TBIII
	200,000.00 
	200,000.00 
	200,000.00 

	 
	Pembeni mwa uwanja wa ndege
	300,000.00
	300,000.00 
	300,000.00 

	
	Gharama ya gari kuingia uwanjani
	500,0000
	500,0000
	500,000.00

	2
	UWANJA WA NDEGE WA KIMATAIFA KILIMANJARO 
	
	
	

	
	Pembeni mwa uwanja wa ndege
	150,000.00 
	150,000.00 
	150,000.00 

	
	Jengo la Uwanja wa Ndege (Ndani)
	150,000.00 
	150,000.00 
	150,000.00 

	
	Pembeni mwa uwanja wa Ndege
	200,000.00 
	200,000.00 
	200,000.00 

	
	Gharama ya gari kuingia uwanjani kwa kila gari
	500,0000
	500,0000
	500,000.00

	3
	MWANZA
	
	
	

	 
	Pembeni mwa uwanja wa ndege
	100,000.00 
	100,000.00 
	100,000.00 

	 
	Jengo la Kituo (Ndani)
	100,000.00 
	100,000.00 
	100,000.00 

	 
	Pembeni mwa uwanja wa ndege
	200,000.00 
	200,000.00 
	200,000.00 

	
	Gharama ya gari kuingia uwanjani  kwa kila gari
	300,0000
	300,0000
	300,000.00

	4
	ARUSHA
	
	
	

	 
	Pembeni mwa uwanja wa ndege
	150,000.00 
	150,000.00 
	150,000.00 

	 
	Jengo la uwanja wa ndege (Ndani)
	200,000.00 
	200,000.00 
	200,000.00 

	 
	Pembeni mwa uwanja wa ndege
	200,000.00 
	200,000.00 
	200,000.00

	
	Gharama ya gari kuingia uwanjani  kwa kila gari
	300,0000
	300,0000
	300,000.00

	5
	SONGWE
	 
	 
	 

	 
	Pembeni mwa uwanja wa ndege
	100,000.00 
	100,000.00 
	100,000.00 

	 
	Jengo la uwanja wa ndege (Ndani)
	150,000.00 
	100,000.00 
	100,000.00 

	 
	Pembeni mwa uwanja wa ndege
	200,000.00 
	100,000.00 
	100,000.00 

	
	Gharama ya gari kuingia uwanjani kwa kila gari
	300,0000
	300,0000
	300,000.00

	6
	DODOMA
	 
	 
	 

	 
	Pembeni mwa uwanja wa ndege
	100,000.00 
	50,000.00 
	50,000.00 

	 
	Jengo la uwanja wa ndege (Ndani)
	150,000.00 
	50,000.00 
	50,000.00 

	 
	Pembeni mwa uwanja wa ndege
	200,000.00 
	100,000.00 
	100,000.00

	
	Gharama ya gari kuingia uwanjani kwa kila gari
	300,0000
	300,0000
	300,000.00

	7
	KIGOMA
	 
	 
	 

	 
	Pembeni mwa uwanja wa ndege
	50,000.00 
	50,000.00 
	50,000.00 

	 
	Jengo la uwanja wa ndege (Ndani)
	75,000.00 
	50,000.00 
	50,000.00 

	 
	Pembeni mwa uwanja wa ndege
	100,000.00 
	100,000.00 
	100,000.00 

	
	Gharama ya gari kuingia uwanjani  kwa kila gari
	100,0000
	100,0000
	100,000.00

	8
	TABORA
	 
	 
	 

	 
	Pembeni mwa uwanja wa ndege
	50,000.00 
	50,000.00 
	50,000.00 

	 
	Jengo la uwanja wa ndege (Ndani)
	75,000.00 
	50,000.00 
	50,000.00 

	 
	Pembeni mwa uwanja wa ndege
	100,000.00 
	100,000.00 
	100,000.00

	
	Gharama ya gari kuingia uwanjani kwa kila gari
	100,0000
	100,0000
	100,000.00

	9
	BUKOBA
	 
	 
	 

	 
	Pembeni mwa uwanja wa ndege
	50,000.00 
	50,000.00 
	50,000.00 

	 
	Jengo la uwanja wa ndege (Ndani)
	75,000.00 
	50,000.00 
	50,000.00 

	 
	Pembeni mwa uwanja wa ndege
	100,000.00 
	100,000.00 
	100,000.00

	
	Gharama ya gari kuingia uwanjani  kwa kila gari
	100,0000
	100,0000
	100,000.00

	10
	MTWARA
	 
	 
	 

	 
	Pembeni mwa uwanja wa ndege
	50,000.00 
	50,000.00 
	50,000.00 

	 
	Jengo la uwanja wa ndege (Ndani)
	75,000.00 
	50,000.00 
	50,000.00 

	 
	Upande wa hewa
	100,000.00 
	100,000.00 
	100,000.00 

	
	Gharama ya gari kuingia uwanjani  kwa kila gari
	100,0000
	100,0000
	100,000.00

	11
	TANGA 
	 
	 
	 

	 
	Pembeni mwa uwanja wa ndege
	50,000.00 
	50,000.00 
	50,000.00 

	 
	Jengo la uwanja wa ndege (Ndani)
	75,000.00 
	50,000.00 
	50,000.00 

	 
	Pembeni mwa uwanja wa ndege
	100,000.00 
	100,000.00 
	100,000.00

	
	Gharama ya gari kuingia uwanja wa ndege kwa kila gari
	100,0000
	100,0000
	100,000.00

	12
	MAFIA
	 
	 
	 

	 
	Pembeni mwa uwanja wa ndege
	50,000.00 
	50,000.00 
	50,000.00 

	 
	Jengo la uwanja wa ndege (Ndani)
	75,000.00 
	50,000.00 
	50,000.00 

	 
	Pembeni mwa uwanja wa ndege
	100,000.00 
	100,000.00 
	100,000.00 

	
	Gharama ya gari kuingia uwanja wa ndege  kwa kila gari
	100,0000
	100,0000
	100,000.00

	13
	IRINGA
	 
	 
	 

	 
	Pembeni mwa uwanja wa ndege
	50,000.00 
	50,000.00 
	50,000.00 

	 
	Jengo la uwanja wa ndege (Ndani)
	75,000.00 
	50,000.00 
	50,000.00 

	 
	Pembeni mwa uwanja wa ndege
	100,000.00 
	100,000.00 
	100,000.00

	14
	VIWANJA VINGINE VYA NDEGE
	
	
	

	
	Pembeni mwa uwanja wa ndege
	30,000.00
	30,000.00
	30,000.00

	
	Jengo la uwanja wa ndege (Ndani)
	50,000.00
	50,000.00
	50,000.00

	
	Pembeni mwa uwanja wa ndege
	100,000.00
	100,000.00
	100,000.00

	
	Gharama ya gari kuingia uwanja wa ndege kwa kila gari
	100,0000
	100,0000
	100,000.00

	Viwango ni vya Kipekee vya Kodi ya Ongezeko la Thamani


SEHEMU H: GHARAMA MAALUMU
	Na
	AINA YA CHAJI
	MAELEZO YA CHAJI
	KIWANGO (TZS)

	1
	Huduma ya kuzima moto
	Inatozwa kwa kila ombi
	270,000

	2
	Daraja la kupanda ndege
	Inatozwa kwa saa mbili (2) za kwanza na kila saa baada ya au sehemu yake
	148,500

	3
	Ada za heshimima ya  maji
	Inatozwa kwa kila ombi
	250,000

	4
	Ada ya kutumia kituo cha data
	 Inatozwa kwa kila rack kwa mwezi
	81,000

	5
	Ziara ya kujifunza
	Kutozwa kwa kila kichwa kwa siku
	 UWANJA WA NDEGE WA KIMATAIFA JULIUS NYERERE AU KILIMANJARO 5,000

	
	
	
	Viwanja vya ndege vingine 2,000

	6
	Uwekaji wa Gazebo
	Inatozwa kwa siku
	150,000

	7
	Mapokezi ya kikundi/Timu/wahudumu/tukio
	Inatozwa kwa kila tukio
	Kiasi cha chini 200,000

	8
	Ada ya kutuma kifurushi kwa haraka
	Inatozwa kwa kila mtu kwa mwezi
	1,000,000

	9
	Uwekaji wa Mifumo ya TEHAMA kwa Shirika la Ndege kwa mara ya kwanza
	Kutozwa mara moja 
	8,100,000

	10
	Malipo ya kituo cha mkutano
	Inatozwa kwa siku 
	 UWANJA WA NDEGE WA KIMATAIFA JULIUS NYERERE 700,00

	
	
	
	DODOMA 400,000

	
	
	
	WENGINE 400,000


________________

JEDWALI  PILI
__________________
(Limetengenezwa chini ya kanuni ya 9(1))

ADA YA HAKI YA UENDESHAJI YA KIWANGO CHA CHINI
SEHEMU A: ADA YA UENDESHAJI KWA MANUNUZI YA REJA REJA, CHAKULA NA KIBURUDISHO,  HUDUMA KUMBU ZA WATU MASHUHURI, HUDUMA ZA NDEGE ARDHINI  NA HUDUMA BINAFSI ZA NDEGE ARDHINI.
	 
Na.
 
	UWANJA WA NDEGE
	ADA YA CHINI YA UMILIKI 

	
	
	Umiliki wa  biashara ya rejareja (%)
	Chakula na Vinywaji (%)
	Huduma za kumbi kwa watu wa adhi ya juu kwa kichwa TZS
	Huduma za kuhudumia ndege ardhini (%)
	Huduma binafsi za kuhudumia ndege ardhini
	Kibiashara Nyingine (% ya Mauzo ya Jumla ya Mwaka)

	1
	UWANJA WA NDEGE WA KIMATAIFA JULIUS NYERERE 
	12
	12
	27,000 
	12
	-
	12

	2
	UWANJA WA NDEGE WA KIMATAIFA KILIMANJARO
	12
	12
	27,000 
	12
	-
	12

	3
	MWANZA
	12
	12
	27,000 
	12
	-
	12

	4
	SONGWE
	12
	12
	16,200 
	12
	-
	12

	5
	ARUSHA
	12
	12
	27,000 
	12
	-
	12

	6
	DODOMA
	12
	12
	27,000 
	12
	-
	12

	7
	TABORA
	12
	12
	16,200 
	12
	-
	12

	8
	BUKOBA
	12
	12
	16,200 
	12
	-
	12

	9
	KIGOMA
	12
	12
	16,200 
	12
	-
	12

	10
	MTWARA
	12
	12
	16,200 
	12
	-
	12

	11
	TANGA
	12
	12
	16,200 
	12
	-
	12

	12
	MAFIA
	12
	12
	8,100 
	12
	-
	12

	13
	IRINGA
	12
	12
	16,200 
	12
	-
	12

	14
	VIWANJA VINGINE VYA NDEGE
	12
	12
	8,100 
	12
	TZS 1,080 kwa kila abiria
	12

	 
	 
	Malipo hayana Kodi ya Ongezeko la Thamaniya kipekee


SEHEMU B:
UPITISHAJI WA MAFUTA, UPITISHAJI WA MIZIGO, HUDUMA ZA USAMBAZAJI WA CHAKULA NDANI YA NDEGE, KARAKANA AU KITUO CHA MATENGENEZO 
	S/N
	ADA YA CHINI YA UMILIKI

	
	UWANJA WA NDEGE
	Kiwango cha mafuta kwa lita (TZS)
	Huduma zausambazaji wa chakula ndani ya ndege (%)
	Uzalishaji wa mizigo kwa kilo (TZS)
	Karakana ya matengenezo ya Kibiashara  %

	1
	UWANJA WA NDEGE WA KIMATAIFA JULIUS NYERERE
	59.4
	7
	108
	10

	2
	UWANJA WA NDEGE WA KIMATAIFA KILIMANJARO
	40.5
	7
	108
	10

	3
	MWANZA
	59.4
	7
	54
	10

	4
	SONGWE
	59.4
	7
	54
	5

	5
	ARUSHA
	59.4
	7
	54
	5

	6
	DODOMA
	59.4
	7
	54
	5

	7
	TABORA
	59.4
	5
	54
	5

	8
	BUKOBA
	27
	5
	54
	5

	9
	KIGOMA
	59.4
	5
	54
	5

	10
	MTWARA
	59.4
	5
	54
	5

	11
	TANGA
	27
	5
	54
	5

	12
	MAFIA
	27
	5
	54
	5

	13
	IRINGA
	27
	5
	54
	5

	14
	VIWANJA VINGINE VYA NDEGE
	27
	3
	27
	3

	 
	 
	Malipo hayana Kodi ya Ongezeko la Thamani ya kipekee


_______________

JEDWALI LA TATU
______________________

(Limetengenezwa chini ya kanuni ya 11(1))
TOZO ZA KUREJESHA
SEHEMU A:
 KIBALI CHA KUINGIA  UWANJA WA NDEGE NA STIKA ZA GARI
	Na.
	UWANJA WA NDEGE
	Vitambulisho vya Kudumu
TZS/Mtu
	Vitambulisho vya muda
TZS/Mtu
	Stika ya magari kwa eneo la pembezoni mwa uwanja wa ndege
TZS/Gari/Mwaka
	AVOP
TZS/Mtu kwa mwaka

	1
	Taasisi Binafsi
	50,000
	35,000
	1,200,000
	50,000

	2
	Taasisi za Serikali
	50,000 
	35,000 
	50,000
	50,000

	Viwango ni vya Kipekee vya Kodi ya Ongezeko la Thamani


SEHEMU B: 
TOZO ZA MFUMO WA TAARIFA ZA USIMAMIZI WA VIWANJA VYA NDEGE 
	 
Na.
	  
UWANJA WA NDEGE
	MARAFIKI

	
	
	CUPPS (NzuriUSD/ Abiria wanaoondoka
	FIDS EXTENSION CHARGE (TZS/MWEZI/TV)

	1
	UWANJA WA NDEGE WA KIMATAIFA JULIUS NYERERE
	1
	50,000

	2
	UWANJA WA NDEGE WA KIMATAIFA KILIMANJARO
	1
	50,000

	3
	MWANZA
	1.5
	50,000

	4
	SONGWE
	1.5
	50,000

	5
	ARUSHA
	1.5
	50,000

	6
	DODOMA
	1.5
	50,000

	7
	TABORA
	1.5
	50,000

	8
	BUKOBA
	1.5
	50,000

	9
	VIWANJA VINGINE VYA NDEGE
	1.5
	50,000

	Viwango ni vya Kipekee vyenye Kodi ya Ongezeko la Thamani 


SEHEMU C: KUMWAGIKA KWA MAFUTA
	Na
	Maelezo
	Kiwango cha Mita za Mraba TZS

	1
	Ada ya umwagikaji wa mafuta - (Hii inatozwa kwa mwendeshaji wa gari au ndege ambaye husababisha au kuchangia umwagikaji wa mafuta ndani ya maeneo ya uendeshaji pembezoni mwa uwanja wa ndege)
	270,000 (Pamoja na Kodi ya Ongezeko la Thamani)


SEHEMU YA D: TOZO ZA MATUMIZI
	Na.
	UWANJA WA NDEGE
	AINA YA HUDUMA

	
	
	

	
	
	UMEME TZS/KIWANGO KINACHOTUMIWA
	MAJI TZS/KIWANGO KINACHOTUMIWA  
	DATA (TZS) KWA MBPS
	IP TV (TSH/TV/KWA MWEZI
	SIMU
TSH
	TAKA
TSH

	
	
	
	
	
	
	
	Chakula na Vinywaji
	kituobinafsi, mizigo, upishi, vifaa
	Wapangaji wengine

	1
	UWANJA WA NDEGE WA KIMATAIFA JULIUS NYERERE
	363.56
	Kiwango cha kibiashara cha  Mamlaka za maji 
	202,500
	100,000
	Matumizi+10% Gharama ya Utawala
	 
	 
	 

	2
	 UWANJA WA NDEGE WA KIMATAIFA KILIMANJAROKIA 
	363.56
	Kiwango cha kibiashara cha Mamlaka za Maji
	202,500
	100,000
	Matumizi+10% Gharama ya Utawala
	 
	 
	 

	3
	MWANZA
	363.56
	Kiwango cha kibiashara cha Mamlaka za Maji
	202,500
	100,000
	Matumizi+10% Gharama ya Utawala
	 
	 
	 

	4
	SONGWE
	363.56
	Kiwango cha kibiashara cha Mamlaka za Maji
	202,500
	100,000
	Matumizi+10% Gharama ya Utawala
	 
	 
	 

	5
	ARUSHA
	363.56
	Kiwango cha Mamlaka za maji 
	202,500
	100,000
	Matumizi+10% Gharama ya Utawala
	 
	 
	 

	6
	DODOMA
	363.56
	Kiwango cha kibiashara cha Mamlaka za Maji
	202,500
	100,000
	Matumizi+10% Gharama ya Utawala
	 
	 
	 

	7
	TABORA
	363.56
	Kiwango cha kibiashara cha Mamlaka za Maji
	202,500
	100,000
	Matumizi+10% Gharama ya Utawala
	 
	 
	 

	8
	BUKOBA
	363.56
	Kiwango cha kibiashara cha Mamlaka za Maji 
	202,500
	100,000
	Matumizi+10% Gharama ya Utawala
	 
	 
	 

	9
	KIGOMA
	363.56
	Kiwango cha kibiashara cha Mamlaka za Maji 
	202,500
	100,000
	Matumizi+10% Gharama ya Utawala
	 
	 
	 

	10
	MTWARA
	363.56
	Kiwango cha kibiashara cha Mamlaka za Maji
	202,500
	100,000
	Matumizi+10% Gharama ya Utawala
	 
	 
	 

	11
	TANGA
	363.56
	Kiwango cha kibiashara cha Mamlaka za Maji 
	202,500
	100,000
	Matumizi+10% Gharama ya Utawala
	 
	 
	 

	12
	MAFIA
	363.56
	Kiwango cha kibiashara cha Mamlaka za Maji 
	202,500
	100,000
	Matumizi+10% Gharama ya Utawala
	 
	 
	 

	13
	IRINGA
	363.56
	Kiwango cha kibiashara cha Mamlaka za Maji 
	202,500
	100,000
	Matumizi+10% Gharama ya Utawala
	 
	 
	 

	14
	VIWANJA VINGINE VYA NDEGE
	363.56
	Kiwango cha kibiashara cha Mamlaka za Maji 
	202,500
	100,000
	Matumizi+10% Gharama ya Utawala
	 
	 
	 

	
	Bei ni isiyo na Kodi ya Ongezeko la Thamani 
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